† Adachi Mitsuru Club †
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

† Adachi Mitsuru Club †

†Nơi tình yêu chắp cánh†

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share  | 

Ấy & tớ là gì thế nhỉ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giả Thông điệp
Kin
Admin
Admin
Kin

Thú Nuôi : Ấy & tớ là gì thế nhỉ? Dog2
Châm Ngôn SỐng † Bạn bè là thứ quý nhất †
Huy Chương :
Ấy & tớ là gì thế nhỉ? 23251257745792

Chòm sao : Leo COn giáp : Rooster
Số Bài Số Bài : 97
Keng 4207
IQ 13
Sinh nhật 27/07/1993

Ấy & tớ là gì thế nhỉ? Vide
Bài gửiTiêu đề: Ấy & tớ là gì thế nhỉ?   Ấy & tớ là gì thế nhỉ? I_icon_minitimeMon Nov 16, 2009 1:50 pm

Ai bảo phải là siêu sao Hollywood mới vướng phải chuyện “cặp đôi tin đồn”?

Không ít cặp Ếch “cạ cứng”, Ếch “hợp gu” và cả Ếch thân phải đối mặt với một dấu hỏi to tướng của mọi người “Tụi nó có gì không nhỉ?”.
Ấy & tớ là gì thế nhỉ? Gioitinh
Nhưng chẳng may là, đứng trước những tin đồn ấy, các đôi ếch mới phát hiện ramột sự thật của trái tim: phải chăng giữa mình và ấy đang lơ lửng một quả bóng hình trái tim vừa chực vỡ, vừa chực bay mà cũng vừa chực sa vào tay...

Bí Ngô (18t, CĐ PTTH II): Ấy là Nhon, một “cạ cứng” của tớ... Tớ và Nhon luôn quấn quýt, tung tăng bên nhau. Ai cũng nghĩ chúng tớ là cặp ếch dễ thương. Nhưng chúng tớ khẳng định: Chúng tớ là “CẠ CỨNG”.

Nhon đưa tớ tới những chỗ mà Nhon bảo “Chưa bao giờ dẫn ai đi cùng”. Tớ hiểu tớ rất quan trọng với Nhon. Tớ đem tấm ảnh 3 - 4 ra khoe Nhon. “Xấu òm!”, nói thế nhưng Nhon vẫn xin. Tớ ứ cho. Nhưng khi vào KFC, tớ đưa “Cất vào bóp đi! Làm mất thì liệu hồn!”. Là “cạ cứng” cần gì phải giữ hình. Nhưng hai đứa vẫn khăng khăng: không yêu.

Tính tớ giỡn dai, chọc Nhon nổi cơn lôi đình, khóc lóc mà vẫn gõ laptop cạch cạch. Nếu yêu nhau thì “ba hồn bảy vía” rồi, đằng này tớ vẫn ung dung.

Và rồi tớ... dừng lại:

Đến khi Nhon hỏi “Đã có ai giận ông chưa?”. Tớ giật mình, khẽ “Có!”. Rồi không hiểu sao, lại tiếp “... và làm tui điên tới giờ”. Mặt Nhon xụ lại “Ai?”. Tớ đáp gọn lỏn “Ni”. Nhon biết, đó là mối tình đầu của tớ. Nhon quay đi. Tớ thấy vai Nhon run lên. Tim tớ thắt lại. Nếu không có gì, sao hai đứa lại thế?

Tối, Nhon sms cho tớ, bảo cho dù không có quyền gì để giận nhưng vẫn thấy buồn. Nhon không muốn gặp tớ một thời gian. Tớ hụt hẫng, không chịu nổi cảm giác thiếu Nhon. Tớ đánh liều qua rủ Nhon đi ăn, Nhon vẫn đi nhưng không cười toe toét khoe cái lúm đồng tiền như trước. Nhon không chun mũi, phụng phịu khi bị tớ chọc giận như trước. Nhon lặng im, cắm cúi ăn. Tớ nghe tim mình se lại.

Tự dưng tớ muốn nắm lấy tay Nhon, chứ không phải hét lên “Tránh ra!” khi Nhon vô tình đụng vào tay tớ lúc đi qua đường xe đông nghịt... Tớ đọc FB của Nhon, biết Nhon cũng thế! Nhưng cả Nhon và tớ đều sợ nói ra, sợ ngộ nhận, nếu không được thì có phải là mất đi một người bạn tốt hay không?
https://clublove.forum.st

Ấy & tớ là gì thế nhỉ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
TIÊU ĐỀ THÔNG BÁO
1. Nên đọc nội quy trước khi post bài